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Mnamo tarehe 25 Januari 2022, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania kupitia Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC) na 

Kampuni ya Baker Botts (UK) LLP walisaini Mkataba wa Huduma ya Ushauri 

wa Kitaalam na Kampuni ya Baker Botts (UK) LLP ya Uingereza ili 

kushirikiana na Serikali katika majadiliano ya kutekeleza Mradi wa LNG.    

Mchakato wa kumpata Mshauri Elekezi ulianza tarehe 12 Aprili 2018 

ambapo TPDC ilitoa tangazo katika magazeti na tovuti mbalimbali kwa ajili 

ya kualika kampuni mbalimbali kuonesha nia ya kutekeza jukumu hilo  kwa 

Serikali.  Tangazo hili lilichapishwa katika gazeti la Dailynews la tarehe 12 

Aprili 2018 pamoja na kuwekwa katika tovuti za TPDC, UNDP na AfDB. 

Hadi kufikia tarehe 4 Mei 2018, kampuni 64 ziliwasilisha nia ya kushiriki 

katika zabuni tajwa.  

Tathmini ya maombi yote ilifanyika kwa mujibu wa Sheria ya Manunuzi ya 

Mwaka ya 2011 ambapo Kampuni 3 kati ya 64 zilifanikiwa kutimiza vigezo 

vyote vilivyotumika katika tathmini na hivyo kuendelea na hatua 



zinazofuata ambayo ilihusisha  ufunguzi wa mapendekezo ya kifedha 

(Financial Proposal). Hata hivyo, mchakato wa zabuni ulisimama kutokana 

na kusimamishwa kwa majadiliano baina ya Serikali na Wawekezaji.  

Mwezi Novemba 2021, Serikali na Wawekezaji walikubaliana kuendeleza 

majadiliano. Hivyo, TPDC ilihuisha mchakato wa kumpata Mshauri Elekezi 

baada ya kushauriana na taasisi mbalimbali zinazosimamia manunuzi ya 

umma na mikataba.  Mchakato huu ulikamika na kupelekea TPDC na 

Mzabuni aliyeshinda kusaini Mkataba tarehe 25 Januari, 2022.  

Ikumbukwe kuwa Mradi wa LNG, ni mradi mkubwa na wa kwanza 

kutelekezwa hapa nchini. Mradi huu unahusisha kuvuna gesi asilia kutoka 

kwenye kina kirefu cha Bahari takribani kilometa tano kutoka usawa wa 

Bahari na kuisafirisha takribani kilometa 200 mpaka ufukwe wa Bahari ya 

Hindi katika eneo la Likong’o, Lindi kwa ajili ya kuichakata na kuisindika ili 

kuisafirisha kwenye masoko ya kimataifa na gesi nyingine kutumika kwa 

mahitaji ya ndani na ya kikanda. Mradi huu unatarajiwa kuwa na gharama 

ya takribani Shilingi trilioni sabini (70).  

Kutokana na ukubwa na upekee wa Mradi huu, Serikali iliona umuhimu wa 

kushirikana na Mshauri Elekezi mwenye uzoefu wa utekelezaji wa miradi ya 

aina hii duniani ili kushauri kuhusu masuala ya kiufundi, kiuchumi, kifedha 

na kisheria. Serikali ina lengo la kumtumia Mshauri Elekezi kwa ajili ya 

kupata ushauri stahiki hususani katika masuala ya teknolojia, kifedha na 

masoko ya kimataifa ili kuuza gesi iliyogundulika katika misingi ya 

ushindani na kulinda maslahi ya Taifa.      

Kampuni ya Baker Botts (UK) LLP ni moja ya kampuni kubwa Duniani 

yenye uzoefu wa kimataifa wa kutoa ushauri wa kitaalam kwenye miradi ya 

aina hii. Kampuni hii itashirikiana na kampuni nyingine za kimataifa zenye 



ubobezi wa masuala ya teknolojia, kifedha na masoko. Vilevile, Kampuni 

hiyo itafanya kazi na Kampuni ya Kitanzania ya Apex Attorneys Advocates.  

Pia Kampuni hiyo itatoa mafunzo maalum kwa watanzania katika mada 

mbalimbali kuhusu Mradi ili kuwajengea uwezo wakati wa utekelezaji wa 

Mradi.     
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